ปฐมนิเทศและมอบสื่อ V-Star จ.หนองคายข่าว BOON NEWS ประจำวันที่ 17 กรกฎาคม พ.ศ.2567
ปฐมนิเทศและมอบสื่อ V-Star จ.หนองคาย
ชมรมพุทธศาสตร์สากล ได้จัดงานปฐมนิเทศ “โครงการฟื้นฟูศีลธรรมโลก” V-Star ดาวแห่งความดี ครั้งที่ 16 ประจำปีการศึกษา 2567 จังหวัดหนองคาย
ปฐมนิเทศและมอบสื่อ V-Star จ.หนองคาย
ชมรมพุทธศาสตร์สากล โดยทีมผู้ประสานงานโครงการฟื้นฟูศีลธรรมโลกเด็กดี V-Star ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ จัดงานปฐมนิเทศ“โครงการฟื้นฟูศีลธรรมโลก” V-Star ดาวแห่งความดี ครั้งที่ 16 ณ ห้องประชุมหินหมากเป้ง สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาหนองคาย เขต 1 ทั้งนี้เพื่อสร้างความเข้าใจในนโยบายและหลักสูตรที่ถูกต้อง ชัดเจน เพื่อนำไปใช้ฝึกอบรมเด็กดี V-Star ในสถานศึกษาของตนเองต่อไป โดยมีคณะครู และผู้บริหารการศึกษา เข้าร่วมจำนวน 81 โรงเรียน โดยได้รับเกียรติจากนายชัยยงค์ คลังกลาง รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาหนองคาย เขต 1 เป็นประธานกล่าวเปิดงาน จากนั้นผู้ประสานงานโครงการได้ชี้แจงหลักสูตร สื่อนวัตกรรมการเรียนรู้ กระบวนการพัฒนาผู้เรียน และการบูรณาการกับโครงการต่างๆ ในสถานศึกษา
ปฐมนิเทศและมอบสื่อ V-Star จ.หนองคาย
และจากการเข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้ คณะครูได้แนวทางในการนำสื่อไปบรูณาการกับการเรียนการสอนในโรงเรียนของตนเอง และอยากแนะนำให้โรงเรียนต่างๆ ได้เข้าร่วมโครงการนี้ เพื่อรับทราบข้อมูลของโครงการและได้แนวทางในการนำศีลธรรมไปบูรณาการกับการเรียนการสอน เพื่อให้เกิดประโยชน์กับนักเรียนในโรงเรียน ซึ่งถือเป็นการวางรากฐานที่เข้มแข็งให้แก่เยาวชนไทยต่อไป
ปฐมนิเทศและมอบสื่อ V-Star จ.หนองคาย
![](https://www.dmc.tv/qrcode/cache/qr-code-200-30012.png)