มูลนิธิธรรมกายมอบผ้าไตรจีวรแด่เจ้าคณะอำเภอเมืองเสียมเรียบข่าว DMC NEWS ประจำวันที่ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2559มูลนิธิธรรมกายมอบผ้าไตรจีวรแด่เจ้าคณะอำเภอเมืองเสียมเรียบ
มูลนิธิธรรมกาย โดยพระเทพญาณมหามุนี มอบผ้าไตรจีวรแด่เจ้าคณะอำเภอเมืองเสียมเรียบ ประเทศกัมพูชา
มูลนิธิธรรมกายมอบผ้าไตรจีวรแด่เจ้าคณะอำเภอเมืองเสียมเรียบ
ณ สำนักงานใหญ่ มูลนิธิธรรมกาย พระวิเทศธรรมาภรณ์ ผู้อำนวยการสำนักต่างประเทศ ผู้แทนพระเทพญาณมหามุนี เจ้าอาวาสวัดพระธรรมกาย พระมหาสุรัตน์ อัคครตโน หัวหน้ากอง AEC, พระมหาสุวัฒน์ สุวฑฺฒโน หัวหน้ากองต้อนรับพระกัลยาณมิตรและประธานส่งเสริมศีลธรรมประเทศกัมพูชา พร้อมด้วยคณะสงฆ์ และศิษยานุศิษย์วัดพระธรรมกาย ได้ให้การต้อนรับพระครูปราสาทรังศรี ฬาจเลียง เจ้าคณะอำเภอเมืองเสียมเรียบ ประธานโครงการบรรพชาสามเณร 1,060 รูป ที่ได้เดินทางมารับผ้าไตรจำนวน 500 ไตร ที่พระเทพญาณมหามุนี ประธานมูลนิธิธรรมกาย มอบให้เพื่อสนับสนุนโครงการบรรพชาสามเณรกว่า 1,060 รูป เนื่องในวันวิสาขบูชาโดยจะทำการอบรมระหว่างวันที่ 15 -21 พฤษภาคมนี้ ณ นครวัด เมืองเสียมเรียบ ประเทศกัมพูชา ทั้งนี้พระครูปราสาทรังศรี ฬาจเลียง เจ้าคณะอำเภอเมืองเสียมเรียบ ได้มอบเกียรติบัตรพร้อมทั้งของที่ระลึก เพื่อเป็นการขอบคุณพระเทพญาณมหามุนี และมูลนิธิธรรมกายด้วย
สำหรับการสนับสนุนผ้าไตรจีวรในครั้งนี้ นับเป็นการสานสัมพันธ์อันดีระหว่างสองประเทศในงานพระพุทธศาสนา ทั้งยังทำให้พระพุทธศาสนารุ่งเรืองต่อไปในภายภาคหน้าอีกด้วย
![](https://www.dmc.tv/qrcode/cache/qr-code-200-21434.png)