วัดพระธรรมกายและมูลนิธิธรรมกายมอบข้าวสารอาหารแห้งช่วยเหลือวัดและชาวบ้านจังหวัดปัตตานี
วัดพระธรรมกายและมูลนิธิธรรมกายมอบข้าวสารอาหารแห้งช่วยเหลือวัดและชาวบ้านจังหวัดปัตตานี
วัดพระธรรมกาย และมูลนิธิธรรมกาย ได้มอบข้าวสารอาหารแห้งเพื่อช่วยเหลือวัด และชาวบ้าน ที่ได้รับผลกระทบจากเหตุการณ์ไม่สงบและเศรษฐกิจชะลอตัวที่จังหวัดปัตตานี
สมาคมรักความดีปัตตานี ได้รับการอนุเคราะห์จากมูลนิธิธรรมกาย และวัดพระธรรมกาย โดยพระเทพญาณมหามุนี หลวงพ่อธัมมชโย ได้มอบข้าวสารอาหารแห้งจากโครงการตักบาตรพระ 2 ล้านรูป 77 จังหวัดทั่วประเทศ เพื่อนำไปมอบให้กับวัด ชาวบ้าน ที่ได้รับผลกระทบจากเหตุการณ์ไม่สงบ และ เศรษฐกิจชะลอตัว และ เป็นขวัญกำลังใจให้กับทหารในการรักษาความปลอดภัย ให้กับ วัด และ ชาวบ้าน ซึ่งได้ทำพิธีรับมอบ ณ วัดบุพพาราม อำเภอยะหริ่ง จังหวัดปัตตานี โดยมีพระครูอุดมธรรมาทร เจ้าอาวาสวัดปิยาราม เจ้าคณะอำเภอยะหริ่ง จังหวัดปัตตานี เป็นประธานฝ่ายสงฆ์ และ กัลยาณมิตรยุพิน เฝือแก้ว เป็นประธานฝ่ายฆราวาส
วัดพระธรรมกายและมูลนิธิธรรมกายมอบข้าวสารอาหารแห้งช่วยเหลือวัดและชาวบ้านจังหวัดปัตตานี
สำหรับข้าวสารอาหารแห้งที่นำมามอบในครั้งนี้ ประกอบด้วยข้าวสาร 2 ร้อยกระสอบ จำนวน 1 หมื่นกิโลกรัม , ปลากระป๋องจำนวน 5 พันกระป๋อง ,บะหมี่กึ่งสำเร็จรูป จำนวน 4 หมื่นซอง ,เครื่องดื่มทรีอินวัน ,เครื่องดื่มกึ่งสำเร็จรูปจำนวน 6 พันซอง ,เส้นหมื่นจำนวน 2 พัน 5 ร้อยห่อ , วุ้นเส้น 1 หมื่น 5 พันห่อ และ และขนมบรรจุซอง จำนวน 5 พันซอง
วัดพระธรรมกายและมูลนิธิธรรมกายมอบข้าวสารอาหารแห้งช่วยเหลือวัดและชาวบ้านจังหวัดปัตตานี
ส่วนองค์กรที่มารับข้าวสารอาหารแห้งในครั้งนี้ จำนวน 31 องค์กรที่อยู่ในเขตอำเภอยะหริ่ง ประกอบด้วย วัดญาโณทัย , วัดมหิงษาราม, วัดดิษฐาวาส , วัดโพธาราม, วัดหงษาราม, วัดศรีสุดาจันทร์, วัดเทพนิมิต, วัดประจันตคาม, วัดพรหมประสิทธิ์, วัดสำเภาเชย, วัดสาละวัน, วัดควนนอก, วัดควนใน, วัดดอนกลาง, วัดดอนตะวันออก, วัดมะปริงวารีราม, วัดป่าศรี, วัดมัชฌิมาวาส, วัดกุสาวดี , วัดปิยาราม , วัดตะเคียนทอง,วัดบูรพาราม , อาสาสมัครหมู่บ้านอำเภอยะหริ่ง ,สถานีตำรวจภูธรอำเภอยะหริ่ง, ทหารพราน ชุดเฉพาะกิจที่ 42 ยะหริ่ง, ทหารพรานชุดเฉพาะกิจที่ 42 ปานาเระ , กองร้อยตำรวจตระเวนชายแดนที่ 544 , กองร้อยทหารพรานบ้านกลางปานาเระ , สถานีตำรวจภูธรปานาเระ, อาสาสมัครรักษาหมู่บ้านอำเภอปานาเระ และ ศูนย์ส่งเสริมวัฒนธรรมปัตตานี
วัดพระธรรมกายและมูลนิธิธรรมกายมอบข้าวสารอาหารแห้งช่วยเหลือวัดและชาวบ้านจังหวัดปัตตานี
วัดพระธรรมกาย และมูลนิธิธรรมกาย ได้มอบข้าวสารอาหารแห้งเพื่อช่วยเหลือวัด และชาวบ้าน ที่ได้รับผลกระทบจากเหตุการณ์ไม่สงบและเศรษฐกิจชะลอตัวที่จังหวัดปัตตานี https://dmc.tv/a21986
บทความธรรมะ Dhamma Articles > ข่าวพระพุทธศาสนา[ 29 ต.ค. 2559 ] - [ ผู้อ่าน : 18262 ]
บทความอื่นๆ ในหมวด
ลงนาม MOU ขับเคลื่อนการดำเนินงานพัฒนาหลักสูตรท้องถิ่นผ่านกิจวัตรความดีสากลสัมมนาและมอบสื่อ V-Star จังหวัดลำพูน
ปฐมนิเทศและมอบสื่อ V-Star จ.หนองคาย
ปฐมนิเทศและมอบสื่อ V-Star จ.สมุทรสาคร
พิธีถวายสังฆทานแด่คณะสงฆ์ 323 วัด ครั้งที่ 171 และพิธีมอบกองทุนหนุนแรงใจช่วยครูใต้ ครั้งที่ 136
ชมรมพุทธรักษา จ.ยะลา จัดกิจกรรมเครือข่ายเยาวชนจิตอาสารักษ์บวร
ปฐมนิเทศและมอบสื่อ V-Star จ.อำนาจเจริญ
วัดบ้านขุน จัดพิธีมุทิตาสักการะมหาเปรียญธรรม คณะสงฆ์ภาค 7
ปฐมนิเทศและมอบสื่อเด็กดี v-star จ.ประจวบคีรีขันธ์
สัมมนาและมอบสื่อเด็กดี v-star จ.นนทบุรี
พิธีตัดปอยผมและปลงผม โครงการบรรพชาสามเณรโรงเรียนนานาชาติ รุ่นที่ 13
สาธุชนชาวเมียนมากว่า 4,000 คน ร่วมถวายผ้าไตรและสวดธัมมจักกัปปวัตตนสูตร
พิธีปฐมนิเทศและมอบสื่อ V-Star จ.ชุมพร และ จ.ระนอง