วิทยาลัยการอาชีพสังขะ จัดอบรมคุณธรรมจริยธรรมข่าว BOON NEWS ประจำวันที่ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2560
วิทยาลัยการอาชีพสังขะ จัดอบรมคุณธรรมจริยธรรมคณะครูและนักเรียนวิทยาลัยการอาชีพสังขะ จังหวัดสุรินทร์ จำนวน 500 คน เข้าอบรมในโครงการอบรมคุณธรรมจริยธรรม ระหว่างวันที่ 7 – 9 กรกฎาคม ที่ผ่านมา ณ ศูนย์อบรมเยาวชนสุรินทร์ โดยได้ฝึกปฏิบัติวัฒนธรรมชาวพุทธ ทาน ศีล ภาวนา ความดีสากล และสวดธัมมจักกัปปวัตตนสูตร เพื่อน้อมถวายเป็นพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช
วิทยาลัยการอาชีพสังขะ จัดอบรมคุณธรรมจริยธรรมซึ่งคณะครูและนักเรียนต่างประทับใจ พร้อมทั้งเสนอว่าหากจัดอบรมครั้งต่อไปน่าจะจัดให้มีการสวดธัมมจักกัปปวัตตนสูตรข้ามคืนด้วย ซึ่งรวมยอดสวดตลอดโครงการได้ 5,000 จบ
วิทยาลัยการอาชีพสังขะ จัดอบรมคุณธรรมจริยธรรม
![](https://www.dmc.tv/qrcode/cache/qr-code-200-22573.png)