โรงพยาบาลเจ้าพระยาอภัยภูเบศร
ข่าว BOON NEWS ประจำวันที่ 24 มกราคม พ.ศ. 2561รพ.เจ้าพระยาอภัยภูเบศร จัดตักบาตรพระเนื่องในเทศกาลปีใหม่ศูนย์ส่งเสริมศีลธรรมจังหวัดปราจีนบุรี ร่วมกับชมรมจริยธรรมโรงพยาบาลเจ้าพระยาอภัยภูเบศร ได้จัดพิธีตักบาตรพระเนื่องในเทศกาลปีใหม่เมื่อวันอังคารที่ 23 มกราคม ที่ผ่านมา ศูนย์ส่งเสริมศีลธรรมจังหวัดปราจีนบุรี ร่วมกับชมรมจริยธรรมโรงพยาบาลเจ้าพระยาอภัยภูเบศร ได้จัดพิธีตักบาตรพระเนื่องในเทศกาลปีใหม่ โดยมีแพทย์ พยาบาล บุคลากรทางการแพทย์และสาธุชนร่วมตักบาตรแด่คณะสงฆ์ ณ โรงพยาบาลเจ้าพระยาอภัยภูเบศร
รพ.เจ้าพระยาอภัยภูเบศร จัดตักบาตรพระเนื่องในเทศกาลปีใหม่สำหรับการจัดตักบาตรพระในครั้งนี้นอกจากจะจัดขึ้นเนื่องในเทศกาลปีใหม่แล้ว ยังเป็นการเปิดโอกาสให้บุคลากรได้มีโอกาสสั่งสมบุญด้วยการทำทานแด่คณะพระภิกษุสงฆ์ที่เมตตามาเป็นเนื้อนาบุญ นอกจากนี้ยังเป็นการสืบทอดอายุพระพุทธศาสนาให้ยืนยาว ทำให้เกิดความเจริญรุ่งเรืองในพระพุทธศาสนา อีกทั้งยังเป็นต้นบุญต้นแบบ ให้ทุกโรงพยาบาลได้ปฏิบัติตามด้วย
![](https://www.dmc.tv/qrcode/cache/qr-code-200-22968.png)