โครงการปฏิบัติธรรมชาวท้องถิ่น ณ วัดพุทธฮัมบวร์กข่าว BOON NEWS ประจำวันที่ 21 มิถุนายน พ.ศ. 2561โครงการปฏิบัติธรรมชาวท้องถิ่น ณ วัดพุทธฮัมบวร์กเมื่อวันอาทิตย์ที่ 17 มิถุนายน ที่ผ่านมา วัดพุทธฮัมบวร์ก ประเทศเยอรมนี ได้จัดโครงการปฏิบัติธรรมชาวเยอรมัน ซึ่งมีผู้สนใจเข้าร่วมโครงการกว่า 15 ท่าน โดยพระอาจารย์ได้นำปฏิบัติธรรมและพูดถึงความสำคัญของสมาธิในชีวิตประจำวัน ซึ่งทุกท่านได้เรียนรู้การทำสมาธิเบื้องต้น โดยหลายท่านได้รับความผ่อนคลาย เบาสบาย จากการทำสมาธิในครั้งนี้ ส่วนในช่วงท้ายของโครงการพระอาจารย์ได้ตอบข้อซักถามเกี่ยวกับการทำสมาธิ และภายหลังจบโครงการแล้วทุกท่านตั้งใจจะกลับไปนั่งสมาธิอย่างต่อเนื่องที่บ้านอีกด้วยโครงการปฏิบัติธรรมชาวท้องถิ่น ณ วัดพุทธฮัมบวร์กโครงการปฏิบัติธรรมชาวท้องถิ่น ณ วัดพุทธฮัมบวร์กโครงการปฏิบัติธรรมชาวท้องถิ่น ณ วัดพุทธฮัมบวร์ก
![](https://www.dmc.tv/qrcode/cache/qr-code-200-23454.png)