บรรยากาศชวนบวชสามเณร จังหวัดลพบุรีข่าว BOON NEWS ประจำวันที่ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ.2567
บรรยากาศชวนบวชสามเณร จังหวัดลพบุรี
พระอาจารย์จากธุดงคสถานพัฒนานิคม จังหวัดลพบุรี ได้ลงพื้นที่เชิญชวนนักเรียนจากโรงเรียนพรหมรังษี และ โรงเรียนซอย 12 สาย 4 ซ้าย เข้าร่วมบวชในโครงการบรรพชาสามเณรภาคฤดูร้อน
บรรยากาศชวนบวชสามเณร จังหวัดลพบุรี
พระอาจารย์จากธุดงคสถานพัฒนานิคม จังหวัดลพบุรี ได้ลงพื้นที่เชิญชวนนักเรียนจากโรงเรียนพรหมรังษี และโรงเรียนซอย 12 สาย 4 ซ้าย เข้าร่วมบวชในโครงการบรรพชาสามเณรภาคฤดูร้อน โดยท่านผู้อำนวยการโรงเรียน ได้เปิดโอกาสให้พระอาจารย์ได้เข้ามาประชาสัมพันธ์โครงการ พร้อมทั้งเชิญชวนน้องๆ เยาวชนชาย เข้าร่วมบวชในโครงการบรรยากาศชวนบวชสามเณร จังหวัดลพบุรี
ซึ่งก็มีน้องๆ หลายคนที่เคยบวชสามเณรมาแล้วก็ได้เขียนใบสมัครบวชอีกครั้ง เพราะเห็นว่าบวชแล้วมีความสนุก มีเพื่อนบวชหลายคน ไม่น่าเบื่อ ได้สวดมนต์ นั่งสมาธิ และที่สำคัญได้บวชทดแทนคุณของพ่อแม่ พร้อมทั้งได้ชวนเพื่อนๆ มาบวชด้วยกันอีกหลายคนบรรยากาศชวนบวชสามเณร จังหวัดลพบุรี
![](https://www.dmc.tv/qrcode/cache/qr-code-200-29773.png)