มูลนิธิธรรมกายมอบอาหารและเครื่องดื่มเพื่อบริการประชาชน
ในงานรวมใจเครือข่ายศาสนา ศิลปะ และวัฒนธรรมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณ
พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช
มูลนิธิธรรมกายมอบอาหารและเครื่องดื่มเพื่อบริการประชาชน
พระสนิทวงศ์ วุฑฒิวังโส ผู้อำนวยการสำนักสื่อสารองค์กร วัดพระธรรมกาย กล่าวว่า วันนี้ ( 26 ต.ค. 59 ) เวลา 08.30 น. ที่สำนักงานใหญ่ วัดพระธรรมกาย พระอาจารย์ประมวล กุลเมโธ รองผู้อำนวยการสำนักองค์ประธาน ฝ่ายโภชนาการ และกัลยาณมิตรบุญจันทร์ บ่อไทย ผู้แทนมูลนิธิธรรมกาย ได้มอบข้าว จำนวน 2,000 ชุด ,น้ำดื่ม 2,000 แก้ว ,น้ำถุง 5,000 ถุง แด่คุณบัวศรี นันชัย เจ้าหน้าที่อำเภอคลองหลวง เพื่อนำไปมอบให้ประชาชนที่มาร่วมงานรวมใจเครือข่ายศาสนา ศิลปะ และวัฒนธรรม รำลึกในพระมหากรุณาธิคุณพระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช ด้วยสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ ณ หอจดหมายเหตุแห่งชาติเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดช ตำบลคลอง 5 อำเภอคลองหลวง จังหวัดปทุมธานี
มูลนิธิธรรมกายมอบอาหารและเครื่องดื่มเพื่อบริการประชาชนมูลนิธิธรรมกายมอบอาหารและเครื่องดื่มเพื่อบริการประชาชน
นางสาวบุญจันทร์ บ่อไทย ผู้แทนมูลนิธิธรรมกาย กล่าวว่า มูลนิธิธรรมกายได้ดำเนินตามรอยพระยุคลบาทของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดชมาโดยตลอด เพราะพระองค์ท่านทรงเป็นต้นแบบในการทำความดีเพื่อประเทศชาติและประชาชน การมีพระองค์เป็นพระเจ้าแผ่นดินถือเป็นบุญอันสูงยิ่งของคนไทยทุกคน
มูลนิธิธรรมกายมอบอาหารและเครื่องดื่มเพื่อบริการประชาชน
ด้านคุณบัวศรี นันชัย ผู้แทนเจ้าหน้าที่อำเภอคลองหลวงกล่าวว่าขอขอบคุณมูลนิธิธรรมกายเป็นอย่างมาก โดยวันนี้ได้นำอาหารและเครื่องดื่มไปแจกจ่ายให้แก่ประชาชนที่มาร่วมงานแล้ว
มูลนิธิธรรมกายมอบอาหารและเครื่องดื่มเพื่อบริการประชาชน
มูลนิธิธรรมกายมอบอาหารและเครื่องดื่มเพื่อบริการประชาชนในงานรวมใจเครือข่ายศาสนา ศิลปะ และวัฒนธรรม รำลึกในพระมหากรุณาธิคุณพระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช https://dmc.tv/a21977
บทความธรรมะ Dhamma Articles > ข่าวพระพุทธศาสนา[ 26 ต.ค. 2559 ] - [ ผู้อ่าน : 18269 ]
บทความอื่นๆ ในหมวด
ปฐมนิเทศและมอบสื่อ V-Star จ.หนองคายปฐมนิเทศและมอบสื่อ V-Star จ.สมุทรสาคร
พิธีถวายสังฆทานแด่คณะสงฆ์ 323 วัด ครั้งที่ 171 และพิธีมอบกองทุนหนุนแรงใจช่วยครูใต้ ครั้งที่ 136
ชมรมพุทธรักษา จ.ยะลา จัดกิจกรรมเครือข่ายเยาวชนจิตอาสารักษ์บวร
ปฐมนิเทศและมอบสื่อ V-Star จ.อำนาจเจริญ
วัดบ้านขุน จัดพิธีมุทิตาสักการะมหาเปรียญธรรม คณะสงฆ์ภาค 7
ปฐมนิเทศและมอบสื่อเด็กดี v-star จ.ประจวบคีรีขันธ์
สัมมนาและมอบสื่อเด็กดี v-star จ.นนทบุรี
พิธีตัดปอยผมและปลงผม โครงการบรรพชาสามเณรโรงเรียนนานาชาติ รุ่นที่ 13
สาธุชนชาวเมียนมากว่า 4,000 คน ร่วมถวายผ้าไตรและสวดธัมมจักกัปปวัตตนสูตร
พิธีปฐมนิเทศและมอบสื่อ V-Star จ.ชุมพร และ จ.ระนอง
สถาบันการศึกษา Rohtak จัดประชุมนานาชาติ
ศูนย์อบรมเยาวชนลาดหลุมแก้ว จัดโครงการอุปสมบทหมู่ประจำเดือนมิถุนายน