สมาธิ(Meditation)ถวายอุปกรณ์ป้องกันโควิด-19 แด่เจ้าคณะจังหวัดปทุมธานีข่าว BOON NEWS ประจำวันที่ 10 เมษายน พ.ศ. 2563
วัดพระธรรมกาย ถวายอุปกรณ์ป้องกันโควิด-19 แด่เจ้าคณะจังหวัดปทุมธานี
วัดพระธรรมกาย และมูลนิธิธรรมกาย น้อมถวายอุปกรณ์ป้องกันไวรัสโควิด-19 แด่เจ้าคณะจังหวัดปทุมธานีเมื่อวัน 7 เมษายน ที่ผ่านมา พระครูสมุห์สนิทวงศ์ วุฑฺฒิวํโส ผู้อำนวยการสำนักสื่อสารองค์กร และพระมหานพพร ปุญญชโย เปรียญธรรม 9 ประโยค รองผู้อำนวยการสำนักสื่อสารองค์กร วัดพระธรรมกาย พร้อมคณะได้เป็นผู้แทนวัดพระธรรมกาย มูลนิธิธรรมกาย และคณะศิษยานุศิษย์ ได้น้อมถวายแอลกอฮอล์ 10 ลิตร Face Shield และหน้ากากอนามัยแบบใส่แผ่นกรองแด่พระเดชพระคุณพระธรรมรัตนภรณ์ เจ้าอาวาสวัดเขียนเขต และคณะสงฆ์ วัดเขียนเขต เพื่อใช้ประกอบศาสนกิจและศาสนพิธีต่างๆ โดยครั้งนี้ได้รับความเมตตาจากพระเดชพระคุณพระธรรมรัตนภรณ์ เจ้าอาวาสวัดเขียนเขต เจ้าคณะจังวัดปทุมธานี มารับมอบด้วยตัวท่านเอง สร้างความปลาบปลื้มใจให้ทีมงานจากวัดพระธรรมกายเป็นอย่ายิ่งสำหรับการถวายสิ่งของเครื่องใช้ที่จำเป็นในครั้งนี้ ถือเป็นการทำตามพระดำริของสมเด็จพระสังฆราช ที่ให้วัดช่วยวัด ให้วัดช่วยชุมชน และประชาชน ทั้งนี้สาธุชนท่านใดปรารถนาจะร่วมสนับสนุนกิจกรรมดีๆ กับทางวัดพระธรรมกายสามารถร่วมบริจาคและสอบถามรายละเอียดได้ที่ ศูนย์อำนวยการคณะทำงานป้องกัน COVID-19 วัดพระธรรมกาย หรือที่หมายเลขโทรศัพท์ 096-168-4355, Line ID: anti-co19 หรือบริจาคออนไลน์ได้ที่ https://donate.dkcmain.org
![](https://www.dmc.tv/qrcode/cache/qr-code-200-25983.png)