ปฐมนิเทศและมอบสื่อ V-Star จ.ศรีสะเกษ ประจำปี 2567ข่าว BOON NEWS ประจำวันที่ 22 กรกฎาคม พ.ศ.2567
ปฐมนิเทศและมอบสื่อ V-Star จ.ศรีสะเกษ ประจำปี 2567
ชมรมพุทธศาสตร์สากล ร่วมกับสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาศรีสะเกษ เขต 1 จัดงานปฐมนิเทศ“โครงการฟื้นฟูศีลธรรมโลก” V-Star ดาวแห่งความดี ครั้งที่ 16
ปฐมนิเทศและมอบสื่อ V-Star จ.ศรีสะเกษ ประจำปี 2567
เมื่อวันที่ 15 กรกฎาคม ที่ผ่านมา ชมรมพุทธศาสตร์สากล โดยทีมผู้ประสานงานโครงการฟื้นฟูศีลธรรมโลกเด็กดี V-Star ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ร่วมกับสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาศรีสะเกษ เขต 1 จัดงานปฐมนิเทศ“โครงการฟื้นฟูศีลธรรมโลก” V-Star ดาวแห่งความดี ครั้งที่ 16 ณ ห้องประชุมไพลิน อาคารศรีสัตตพัฒน์ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาศรีสะเกษ เขต 1 จังหวัดศรีสะเกษ โดยมีโรงเรียนเข้าร่วมจำนวน 30 โรงเรียน ซึ่งได้รับเกียรติจาก ดร.พีระพรรณ ทองศูนย์ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ศรีสะเกษ เขต 1 เป็นประธานเปิดงานปฐมนิเทศและมอบสื่อ V-Star จ.ศรีสะเกษ ประจำปี 2567
จากนั้นเป็นกิจกรรม V-Star Innovation Concept โดยคุณวิมลพรรณ กลางมณี ศึกษานิเทศก์สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาศรีสะเกษ ยโสธร เป็นวิทยากร ได้นำหลักสูตรสื่อนวัตกรรมการเรียนรู้ กระบวนการพัฒนาผู้เรียน และการบูรณาการกับโครงการต่างๆ ในสถานศึกษา และรางวัลคุณภาพฟื้นฟูศีลธรรมโลก V-Star Quality Award ประจำปี 2567 มานำเสนอให้ทุกท่านได้รับทราบ พร้อมทั้งได้ประชาสัมพันธ์โครงการฟื้นฟูศีลธรรมโลก, กิจกรรมรวมพลังเด็กวีสตาร์, กิจกรรมทอดกฐินสัมฤทธิ์ และโครงการปฏิบัติครูฟื้นฟูศีลธรรมโลก มาประชาสัมพันธ์ให้คณะครูได้รับทราบรายละเอียดของโครงการ
ปฐมนิเทศและมอบสื่อ V-Star จ.ศรีสะเกษ ประจำปี 2567
สำหรับกิจกรรมในครั้งนี้คณะครูได้รับฟังข้อมูลของโครงการ และได้แลกเปลี่ยนเรียนรู้วิธีการดำเนินกิจกรรมเป็นอย่างดี หลายโรงเรียนกลับไปถึงโรงเรียนได้นำสื่อมอบให้กับนักเรียนได้ฝึกปฏิบัติจริงเลยทันที อย่างเช่นคณะครูผู้ประสานงานจากโรงเรียนสว่างคูณวิทยา จังหวัดศรีสะเกษ ได้มอบสมุดบันทึกความดีแก่นักเรียนทุกชั้นเรียน จำนวนกว่า 700 คน ซึ่งนับเป็นเรื่องที่น่ายินดีเป็นอย่างยิ่งที่นักเรียนได้สมัครเข้าร่วมโครงการฟื้นฟูศีลธรรมโลก ร่วมเป็นเด็กดี V-Star ทั้งโรงเรียนในปีนี้
ปฐมนิเทศและมอบสื่อ V-Star จ.ศรีสะเกษ ประจำปี 2567
ชมรมพุทธศาสตร์สากล ร่วมกับสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาศรีสะเกษ เขต 1 จัดงานปฐมนิเทศ“โครงการฟื้นฟูศีลธรรมโลก” V-Star ดาวแห่งความดี ครั้งที่ 16 https://dmc.tv/a30021
บทความธรรมะ Dhamma Articles > ข่าวพระพุทธศาสนา[ 24 ก.ค. 2567 ] - [ ผู้อ่าน : 55 ]
บทความอื่นๆ ในหมวด
ลงนาม MOU ขับเคลื่อนการดำเนินงานพัฒนาหลักสูตรท้องถิ่นผ่านกิจวัตรความดีสากลสัมมนาและมอบสื่อ V-Star จังหวัดลำพูน
ปฐมนิเทศและมอบสื่อ V-Star จ.หนองคาย
ปฐมนิเทศและมอบสื่อ V-Star จ.สมุทรสาคร
พิธีถวายสังฆทานแด่คณะสงฆ์ 323 วัด ครั้งที่ 171 และพิธีมอบกองทุนหนุนแรงใจช่วยครูใต้ ครั้งที่ 136
ชมรมพุทธรักษา จ.ยะลา จัดกิจกรรมเครือข่ายเยาวชนจิตอาสารักษ์บวร
ปฐมนิเทศและมอบสื่อ V-Star จ.อำนาจเจริญ
วัดบ้านขุน จัดพิธีมุทิตาสักการะมหาเปรียญธรรม คณะสงฆ์ภาค 7
ปฐมนิเทศและมอบสื่อเด็กดี v-star จ.ประจวบคีรีขันธ์
สัมมนาและมอบสื่อเด็กดี v-star จ.นนทบุรี
พิธีตัดปอยผมและปลงผม โครงการบรรพชาสามเณรโรงเรียนนานาชาติ รุ่นที่ 13
สาธุชนชาวเมียนมากว่า 4,000 คน ร่วมถวายผ้าไตรและสวดธัมมจักกัปปวัตตนสูตร