วัดพระธรรมกาย สนับสนุนอาหารแก่ผู้เข้าร่วมโครงการออกหน่วยบริการเคลื่อนที่บริการประชาชนข่าว BOON NEWS ประจำวันที่ 14 มิถุนายน พ.ศ.2565
วัดพระธรรมกาย สนับสนุนอาหารแก่ผู้เข้าร่วมโครงการออกหน่วยบริการเคลื่อนที่บริการประชาชน
วัดพระธรรมกายและมูลนิธิธรรมกาย ร่วมสนับสนุนอาหารให้กับผู้เข้าร่วมกิจกรรมโครงการออกหน่วยบริการเคลื่อนที่บริการประชาชนขององค์การบริหารส่วนตำบลคลองสามเมื่อวันที่ 12 มิถุนายน ที่ผ่านมา องค์การบริหารส่วนตำบลคลองสาม นำโดยผู้ช่วยศาสตราจารย์ (พิเศษ) ด๊อกเตอร์วิระศักดิ์ ฮาดดา นายกองค์การบริหารส่วนตำบล คลองสาม พร้อมด้วยสมาชิกสภา คณะผู้บริหาร เเละพนักงานองค์การบริหารส่วนตำบลคลองสาม ได้ร่วมกันจัดกิจกรรมโครงการออกหน่วยบริการเคลื่อนที่บริการประชาชน ครั้งที่ 1 ณ โดมอเนกประสงค์ลานกีฬาหมู่ที่ 16 โดยในงานได้มีการให้บริการของหน่วยงานภายในองค์การบีริหารส่วนตำบลคลองสาม, การฝึกอาชีพ ร่วมด้วยการบริการจากหน่วยงานเอกชน รวมทั้งมีกิจกรรมการเเสดงบนเวที การจับฉลากรางวัล ซึ่งมีประชาชนเข้าร่วมกิจกรรมเป็นจำนวนมากในโอกาสนี้วัดพระธรรมกายและมูลนิธิธรรมกาย ก็ได้ส่งมอบข้าวกล่อง พร้อมด้วยเครื่องดื่มให้กับชาวบ้านและเด็กๆในชุมชุน ที่เข้าร่วมในโครงการออกหน่วยเคลื่อนที่บริการประชาชนขององค์การบริหารส่วนตำบลคลองสาม ประกอบด้วยข้าวกล่องจำนวน 300 กล่อง และเครื่องดื่ม จำนวน 300 ขวด
![](https://www.dmc.tv/qrcode/cache/qr-code-200-28264.png)