บรรยากาศชวนบวชสามเณร จังหวัดขอนแก่นข่าว BOON NEWS ประจำวันที่ 14 มีนาคม พ.ศ.2566
บรรยากาศชวนบวชสามเณร จังหวัดขอนแก่น
พระอาจารย์และทีมงานชวนบวชจากศูนย์ปฏิบัติธรรมแก่นตะวัน จังหวัดขอนแก่น ได้ลงพื้นที่ชวนบวชสามเณรในโครงการบรรพชาสามเณรฟื้นฟูพระพุทธศาสนาทั่วไทย ประจำปีพุทธศักราช 2566 ตามหมู่บ้านต่างๆบรรยากาศชวนบวชสามเณร จังหวัดขอนแก่น
โดยครั้งนี้ได้ลงพื้นที่ชวนบวชที่สนามฟุตบอลและสวนสาธารณะของหมู่บ้าน ซึ่งมีน้องๆ เยาวชนชายมาเล่นฟุตบอลเป็นประจำทุกวัน เมื่อทีมงานได้ประชาสัมพันธ์โครงการ ก็มีนักเรียนชายสนใจมาสมัครบวชหลายคน โดยทีมงานได้ออกไปทำหน้าที่ชวนบวชทุกวัน สำหรับบรรยากาศชวนบวชนั้นทุกคนต่างทำหน้าที่อย่างเบิกบาน และมีความปลื้มปีติในบุญ โดยทุ่มเทแรงกาย กำลังสติปัญญาอย่างเต็มที่เต็มกำลัง เพื่อตามน้องๆ มาบวชในโครงการบรรยากาศชวนบวชสามเณร จังหวัดขอนแก่น
บรรยากาศชวนบวชสามเณร จังหวัดขอนแก่น
![](https://www.dmc.tv/qrcode/cache/qr-code-200-28851.png)