วัดพระธรรมกาย มูลนิธิธรรมกาย สนับสนุนโครงการชุมชนยั่งยืนเพื่อแก้ปัญหายาเสพติดแบบครบวงจรข่าว BOON NEWS ประจำวันที่ 24 มิถุนายน พ.ศ.2566
วัดพระธรรมกาย มูลนิธิธรรมกาย สนับสนุนโครงการชุมชนยั่งยืนเพื่อแก้ปัญหายาเสพติดแบบครบวงจรวัดพระธรรมกาย และมูลนิธิธรรมกาย ได้สนับสนุนโครงการชุมชนยั่งยืน เพื่อแก้ปัญหายาเสพติดแบบครบวงจรด้วยการมอบอาหาร เครื่องดื่ม และขนมขบเคี้ยวแก่ผู้เข้าร่วมโครงการข้าราชการตำรวจจากสถานีตำรวจภูธรคลองหลวง และประชาชนชาวตำบลคลองสาม จังหวัดปทุมธานี ได้เข้าร่วมกิจกรรม โครงการชุมชนยั่งยืน เพื่อแก้ปัญหายาเสพติดแบบครบวงจร ตามยุทธศาสตร์ชาติ ร่วมกับหน่วยงานภาครัฐ ภาคเอกชน และภาคประชาสังคมที่เกี่ยวข้อง ณ หมู่บ้านพฤกษาบี หมู่ที่ 4 ตำบลคลองสาม อำเภอคลองหลวง จังหวัดปทุมธานี ในโอกาสนี้ วัดพระธรรมกาย และมูลนิธิธรรมกายได้สนับสนุนการจัดกิจกรรมด้วยการมอบอาหาร เครื่องดื่ม และขนมขบเคี้ยวจำนวนกว่า 120 ชุดสำหรับการจัดกิจกรรมในครั้งนี้ นับเป็นการขับเคลื่อนชุมชนด้วยเครือข่ายบวร เพื่อสร้างภูมิคุ้มกันทางสังคมให้กับเยาวชน และเสริมสร้างความสามัคคีขององค์กรท้องถิ่นพัฒนาไปสู่การจัดกิจกรรมสร้างเสริมคุณธรรมในโอกาสต่อไป
![](https://www.dmc.tv/qrcode/cache/qr-code-200-29115.png)