วัดพระธรรมกาย มูลนิธิธรรมกายมอบถุงยังชีพช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วม จ.สุโขทัยข่าว BOON NEWS ประจำวันที่ 12 ตุลาคม พ.ศ.2566
วัดพระธรรมกาย มูลนิธิธรรมกาย มอบถุงยังชีพช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วม จ.สุโขทัย
วัดพระธรรมกาย และมูลนิธิธรรมกาย ได้มอบถุงยังชีพจำนวน 500 ชุด เพื่อช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วมจังหวัดสุโขทัย
วัดพระธรรมกาย มูลนิธิธรรมกาย มอบถุงยังชีพช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วม จ.สุโขทัย
ณ องค์กรบริหารส่วนตำบลบ้านไร่ พระพยัคฆ์ ปุณฺญาโภ ประธานส่งเสริมศีลธรรมจังหวัดสุโขทัย เป็นผู้แทนวัดพระธรรมกาย มูลนิธิธรรมกาย และคณะกัลยาณมิตรทั่วโลก นำถุงยังชีพบรรจุข้าวสารอาหารแห้ง จำนวน 500 ชุด ที่ได้รับความอนุเคราะห์จากวัดพระธรรมกาย และมูลนิธิธรรมกาย ไปช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วมในพื้นที่จังหวัดสุโขทัย ซึ่งเกิดภาวะน้ำท่วมในพื้นที่หลายอำเภอ ได้แก่อำเภอสวรรคโลก อำเภอศรีสำโรง และอำเภอเมืองสุโขทัย ซึ่งพื้นที่บ้านวังทอง, บ้านวังใหญ่ ตำบลทับผึ้ง อำเภอศรีสำโรง ประมาณ 500 หลังคาเรือน เป็นพื้นที่ ที่มีความเสียหายมาก ซึ่งการนำถุงยังชีพไปมอบให้ในครั้งนี้ เพื่อบรรเทาความเดือดร้อนให้กับผู้ประสบอุทกภัย และส่งกำลังใจ ความปรารถนาดี ให้ผู้ประสบภัยผ่านความยากลำบากไปโดยเร็ว
วัดพระธรรมกาย มูลนิธิธรรมกาย มอบถุงยังชีพช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วม จ.สุโขทัย
สำหรับผู้ที่มีความประสงค์มอบข้าวสารอาหารแห้ง และของใช้ที่จำเป็นเพื่อบรรเทาความเดือดร้อนให้กับผู้ประสบอุทกภัยน้ำท่วม สามารถบริจาคได้ที่ ศาลามหาทานบารมีโรงครัว 71 ปี วัดพระธรรมกาย ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป ตั้งแต่เวลา 8.00- 17.00 น.
วัดพระธรรมกาย มูลนิธิธรรมกาย มอบถุงยังชีพช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วม จ.สุโขทัย
วัดพระธรรมกาย มูลนิธิธรรมกาย มอบถุงยังชีพช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วม จ.สุโขทัย
วัดพระธรรมกาย และมูลนิธิธรรมกาย ได้มอบถุงยังชีพจำนวน 500 ชุด เพื่อช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วมจังหวัดสุโขทัย https://dmc.tv/a29435
บทความธรรมะ Dhamma Articles > ข่าวพระพุทธศาสนา[ 12 ต.ค. 2566 ] - [ ผู้อ่าน : 18277 ]
บทความอื่นๆ ในหมวด
ปฐมนิเทศและมอบสื่อ V-Star จ.หนองคายปฐมนิเทศและมอบสื่อ V-Star จ.สมุทรสาคร
พิธีถวายสังฆทานแด่คณะสงฆ์ 323 วัด ครั้งที่ 171 และพิธีมอบกองทุนหนุนแรงใจช่วยครูใต้ ครั้งที่ 136
ชมรมพุทธรักษา จ.ยะลา จัดกิจกรรมเครือข่ายเยาวชนจิตอาสารักษ์บวร
ปฐมนิเทศและมอบสื่อ V-Star จ.อำนาจเจริญ
วัดบ้านขุน จัดพิธีมุทิตาสักการะมหาเปรียญธรรม คณะสงฆ์ภาค 7
ปฐมนิเทศและมอบสื่อเด็กดี v-star จ.ประจวบคีรีขันธ์
สัมมนาและมอบสื่อเด็กดี v-star จ.นนทบุรี
พิธีตัดปอยผมและปลงผม โครงการบรรพชาสามเณรโรงเรียนนานาชาติ รุ่นที่ 13
สาธุชนชาวเมียนมากว่า 4,000 คน ร่วมถวายผ้าไตรและสวดธัมมจักกัปปวัตตนสูตร
พิธีปฐมนิเทศและมอบสื่อ V-Star จ.ชุมพร และ จ.ระนอง
สถาบันการศึกษา Rohtak จัดประชุมนานาชาติ
ศูนย์อบรมเยาวชนลาดหลุมแก้ว จัดโครงการอุปสมบทหมู่ประจำเดือนมิถุนายน