ปฏิบัติธรรมแกนนำจัดตักบาตรพระ 1,000 รูปเมืองภูเขียวข่าว DMC NEWS ประจำวันที่ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556ปฏิบัติธรรมแกนนำจัดตักบาตรพระ 1,000 รูปเมืองภูเขียวจังหวัดชัยภูมิจัดโครงการปฏิบัติธรรมแกนนำเพื่อการจัดตักบาตรพระ 1,000 รูปเมืองภูเขียว
คณะกัลยาณมิตรในอำเภอภูเขียว จังหวัดชัยภูมิ จำนวนมาก ได้พร้อมใจกันมาร่วมโครงการปฏิบัติธรรมแกนนำเพื่อจัดตักบาตรพระ 1000 รูปเมืองภูเขียว ซึ่งคุณพรเพ็ญ บุญศิริวัฒนกุล สมาชิกสภาผู้แทนราษฎรจังหวัดชัยภูมิ ได้ปรารภการสร้างแกนนำให้มีความเข้าใจที่ถูกต้อง และประสานงานการจัดโครงการตักบาตร เพื่อให้ประสบความสำเร็จ
ปฏิบัติธรรมแกนนำจัดตักบาตรพระ 1,000 รูปเมืองภูเขียว
สำหรับกิจกรรมตลอดโครงการทุกท่านได้ร่วมกันสวดมนต์ทำวัตรเช้า ทำวัตรเย็น ปฎิบัติธรรม พร้อมทั้งรับฟังธรรมในเรื่องพื้นฐานที่สำคัญคือ ทาน ศีล ภาวนา และ ความสำคัญของโครงการตักบาตรพระ 2,000,000 รูป 77 จังหวัดทุกวัดทั่วไทย นอกจากนี้ยังมีกิจกรรมตักบาตร สหวาระเดือนเกิดด้วย ซึ่งบรรยากาศในการจัดปฏิบัติธรรมครั้งนี้ ทุกท่านต่างปลื้มปีติใจเป็นอย่างยิ่งที่ได้เข้าร่วมโครงการในครั้งนี้ เพราะทุกกิจกรรมล้วนปลูกฝังความเข้าใจที่ถูกเกี่ยวกับพระพุทธศาสนา และที่สำคัญนับเป็นโครงการที่ดีที่ประชาชนชาวพุทธที่อยู่ในเขตพื้นที่ใกล้เคียงหันมาให้ความสนใจกับการปฏิบัติธรรมรับชมคลิปวิดีโอสรุปข่าว DMC 30 พ.ย. พ.ศ.2556  
![](https://www.dmc.tv/qrcode/cache/qr-code-200-17058.png)
http://goo.gl/Y9G8MI