พระสงฆ์จังหวัดเชียงราย ร่วมใจลงพื้นที่ปันสุขให้ชาวบ้าน สู้ภัยโควิด-19ข่าว BOON NEWS ประจำวันที่ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2564
พระสงฆ์จังหวัดเชียงราย ร่วมใจลงพื้นที่ปันสุขให้ชาวบ้าน สู้ภัยโควิด-19
คณะสงฆ์จังหวัดเชียงราย นำสิ่งของไปมอบให้บุคคลาการทางการแพทย์ พร้อมมอบให้กับชาวบ้าน เพื่อช่วยเหลือผู้ประสบภัยจากการแพร่ระบาดของเชื้อไวรัสโควิด-19
พระสงฆ์จังหวัดเชียงราย ร่วมใจลงพื้นที่ปันสุขให้ชาวบ้าน สู้ภัยโควิด-19
พระพุทธิญาณมุนี รองเจ้าคณะจังหวัดเชียงราย วัดพระธาตุผาเงา อำเภอเชียงแสน ร่วมกับ เจ้าอาวาส 12 วัด พร้อมด้วยสำนักงานพระพุทธศาสนาจังหวัดเชียงราย ได้จัดการประชุมหารือ ณ วัดบ้านจ้อง อำเภอแม่สาย จังหวัดเชียงราย ในการหารือเตรียมที่จะจัดโมเดลโครงการ หมู่บ้านศีล 5 จังหวัดเชียงราย ช่วยเหลือผู้ได้รับผลกระทบในสถานการณ์การแพร่ระบาดเชื้อไวรัสโควิด-19 สนองพระราชดำริ สมเด็จพระสังฆราชพระสงฆ์จังหวัดเชียงราย ร่วมใจลงพื้นที่ปันสุขให้ชาวบ้าน สู้ภัยโควิด-19
โดยใช้หลักธรรมทางพระพุทธศาสนา ขับเคลื่อนโครงการ รวบรวมนำสิ่งของที่ได้รับบริจาคจากศรัทธาญาติโยม นำไปมอบให้กับโรงพยาบาล 18 อำเภอ เพื่อเป็นขวัญกำลังใจให้กับทางบุคคลกรทางการแพทย์ และนำไปมอบให้กับหมู่บ้านที่ได้รับผลกระทบจากการแพร่ระบาดเชื่อไวรัสโควิด-19 ถือได้ว่าเป็นโมเดลครั้งแรกของพระสงฆ์จังหวัดเชียงราย ที่ได้ออกมาร่วมช่วยชาวบ้านที่ได้รับผลกระทบในสถานการณ์การแพร่ระบาดเชื้อไวรัสโควิด-19 ในครั้งนี้
พระสงฆ์จังหวัดเชียงราย ร่วมใจลงพื้นที่ปันสุขให้ชาวบ้าน สู้ภัยโควิด-19
ทั้งนี้พระพุทธิญาณมุนี รองเจ้าคณะจังหวัดเชียงราย วัดพระธาตุผาเงา กล่าวว่ากิจกรรมนี้จะเป็นโมเดลนำร่องพระสงฆ์ ออกมาช่วยเหลือผู้ประสบภัยการแพร่ระบาดเชื้อไวรัสโควิด-19 ในขณะนี้ และขอเชิญชวนผู้มีจิตศรัทธาญาติโยม สามารถมาร่วมโครงการ หรือร่วมบริจาคได้ที่สำนักพระพุทธศาสนาเชียงราย เพื่อนำไปมอบให้บุคลากรทางการแพทย์ และช่วยเหลือผู้ประสบภัยการแพร่ระบาดเชื่อไวรัสโควิด19 ต่อไป
พระสงฆ์ จ.เชียงราย ร่วมใจลงพื้นที่ปันสุขให้ชาวบ้าน สู้ภัยโควิด-19
คณะสงฆ์จังหวัดเชียงราย นำสิ่งของไปมอบให้บุคคลาการทางการแพทย์ พร้อมมอบให้กับชาวบ้าน เพื่อช่วยเหลือผู้ประสบภัยจากการแพร่ระบาดของเชื้อไวรัสโควิด-19 https://dmc.tv/a27149
บทความธรรมะ Dhamma Articles > ข่าวพระพุทธศาสนา[ 19 มิ.ย. 2564 ] - [ ผู้อ่าน : 18261 ]
บทความอื่นๆ ในหมวด
ปฐมนิเทศและมอบสื่อ V-Star จ.หนองคายปฐมนิเทศและมอบสื่อ V-Star จ.สมุทรสาคร
พิธีถวายสังฆทานแด่คณะสงฆ์ 323 วัด ครั้งที่ 171 และพิธีมอบกองทุนหนุนแรงใจช่วยครูใต้ ครั้งที่ 136
ชมรมพุทธรักษา จ.ยะลา จัดกิจกรรมเครือข่ายเยาวชนจิตอาสารักษ์บวร
ปฐมนิเทศและมอบสื่อ V-Star จ.อำนาจเจริญ
วัดบ้านขุน จัดพิธีมุทิตาสักการะมหาเปรียญธรรม คณะสงฆ์ภาค 7
ปฐมนิเทศและมอบสื่อเด็กดี v-star จ.ประจวบคีรีขันธ์
สัมมนาและมอบสื่อเด็กดี v-star จ.นนทบุรี
พิธีตัดปอยผมและปลงผม โครงการบรรพชาสามเณรโรงเรียนนานาชาติ รุ่นที่ 13
สาธุชนชาวเมียนมากว่า 4,000 คน ร่วมถวายผ้าไตรและสวดธัมมจักกัปปวัตตนสูตร
พิธีปฐมนิเทศและมอบสื่อ V-Star จ.ชุมพร และ จ.ระนอง
สถาบันการศึกษา Rohtak จัดประชุมนานาชาติ
ศูนย์อบรมเยาวชนลาดหลุมแก้ว จัดโครงการอุปสมบทหมู่ประจำเดือนมิถุนายน